กล้วยข้างบ้าน 1 หวี มี 26 ลูก
หมวดหมู่ของบล็อก:
กล้วยข้างบ้านคัรบ ต้นนี้มีทั้งหมด 9 หวี
แต่มีอยู่หวี 1 ครับมี 26 ลูก
ลูกใหญ่มากเปรียบเทียบกับข้อมือแฟนผม
สภาพงอไปงอมาเนื่องจากการเดินทางจากจ.อุตรดิตถ์ มาจ.ชลบุรี
หวีนี้มี 19 ลูก
อีก 7 หวีก็มีประมาณ 18-20 ลูก
น่าเสียดายไม่มีภาพตอนที่ยังไม่ได้ตัดมาให้ดู
ต้องใช้ไม้ค้ำไว้หลายท่อน
- บล็อกของ Team.121010
- อ่าน 6283 ครั้ง
ความเห็น
ป้าเล็ก..อุบล
20 เมษายน, 2011 - 22:51
Permalink
นับได้16ลูก
มันบังๆกันอยู่ แล้ว26ลูก มันอยู่ยังไง อยากเห็น
084-167-4671
anongrat2508@hotmail.com
Team.121010
20 เมษายน, 2011 - 22:56
Permalink
ป้าเล็ก
สงสัยต้องเปลี่ยนมุมกล้องใหม่ครับ :uhuhuh:
yooth
20 เมษายน, 2011 - 22:58
Permalink
นึกว่าใบ้หวย
คิดว่าใบ้หวย เห้นตั้งชื่อเรื่อน่าลอง อิอิ
แต่ลูกใหญ่จริงๆนะครับ ลูกเดียวคงอิ่มทั้งวัน
สุดท้าย ก็กลายเป็นคนไม่มีค่าในสายตาของเขา
Team.121010
20 เมษายน, 2011 - 23:02
Permalink
โดนมือดี
โดนมือดีเอาไปกินแล้วลูก1ตอนเย็น
ข้าวเย็นไม่กินเลยบอกอิ่ม
ดาวเรือง
21 เมษายน, 2011 - 07:15
Permalink
กล้วยหอมก็หนักมากซิคะ
จำใจกินกล้วยหอม เพราะไม่มีทางเลือกมากนัก ชอบกินกล้วยน้ำว้าเชื่อม ปิ้ง ต้มมากกว่าอีก กล้วยหอมไว้ไหว้เจ้าสวยดีเนอะ
Team.121010
22 เมษายน, 2011 - 20:43
Permalink
คุณดาวเรือง
ก็แล้วแต่คนชอบคับ
Tui
21 เมษายน, 2011 - 07:22
Permalink
กล้วย น่าทานมากครับ ปลูก ได้
กล้วย น่าทานมากครับ ปลูก ได้ งามเลย
Team.121010
22 เมษายน, 2011 - 20:41
Permalink
คุณตุ้ย
มั่นใจได้ว่าปลอดภัยจากสารพิษ
เนื่องจากเทวดาเป็นผู้ดูแล :uhuhuh: :uhuhuh:
ป้าต่าย
21 เมษายน, 2011 - 07:50
Permalink
Team
โอโฮ...26 ลูกๆละ 5 บาท หวีนี้ 130 บาทนะจะบอกให้ บางวันป้าก็กิน 4 ลูก 25 บาท ชอบกินกล้วยนะ เมื่อเช้าถามร้านหน้าปากซอย กล้วยน้ำหว้า หวีละ 40 วางแทบไม่ทันมีไม่ถึง 20 ลูกด้วยซ้ำต่อไปคงต้องกินกล้วย หวีละ 200 บาทกระมัง
คิดให้แตกต่าง...แต่อย่าแตกแยก
Team.121010
22 เมษายน, 2011 - 20:39
Permalink
ป้าต่าย
ครับป้าแพงจริงๆ แต่ถ้าเราปลูกไว้กินได้ เราก็ไม่ต้องเสียเงินชื้อ ประหยัดเงินปลอดสารพิษด้วย
หน้า